LOVE 360°
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
LOVE 360°

Nơi chia sẻ tâm tình của những người đã yêu, đang yêu và sẽ yêu....

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Gửi người anh yêu!

Go down 
Tác giảThông điệp
kellys

kellys

Gửi người anh yêu! Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi người anh yêu!   Gửi người anh yêu! EmptyWed Apr 15, 2009 4:32 pm

Chiều nay lại mưa , những giọt mưa giăng mờ ô cửa . Anh lẻ loi nghe tiếng nhạc online bài ‘Không tên 31' của Vũ Thành An. Em biết không ? Anh có cảm giác như người ca sỹ ấy đang hát cho riêng anh , lời tình ấy cũng chỉ dành riêng anh!
Phải chăng anh đang lo sợ về một điều gì đó mong manh và dễ vỡ nên trong lòng luôn phảng phất một nỗi cô đơn... Ngay cả những lúc anh tưởng rằng mình đã có em, có được tình cảm, sự yêu thương, quan tâm và chăm sóc của em...!
"Ngại ngùng trong cánh tay người yêu , lời nào ngọt ngào quá không em?"
Bây giờ ngồi một mình trong căn phòng vắng , nhìn mưa và nghe bản nhạc em đã gửi cho anh , anh càng cảm nhận hơn sự lẻ loi cô độc của mình .
"Không có em , không có lời thì thầm trầm ấm của em .Em yêu! Điều đó với anh thật sự khó chịu biết nhường nào".
Anh đã đến với em bằng tình cảm trong sáng và ban sơ nhất! Anh nhớ em và anh không hiểu vì sao lại như thế? Cảm giác cần có em ... chưa bao giờ khiến anh nôn nao như vậy! Bên em, anh như đứa trẻ hồn nhiên và hay giận dỗi... nhưng, anh luôn nghĩ và dành cho em bằng một tình yêu thương sâu sắc và chân thành hơn bao giờ hết!
Ừ, có ai nhìn anh đâu hả em? Thế mà chỉ cần nghĩ về em thôi, anh cũng thấy đỏ mặt mắc cỡ ... Dù không có em bên cạnh nhưng anh có cảm giác thật hạnh phúc khi mong mỏi được đối diện với em, đuợc soi mình trong mắt em và nhìn thấy mình vĩnh viễn trong đó.
"Một phút giây tình cờ ai nào ngờ đã trói chặt đời ta. Bầu trời chợt rực rỡ muôn hoa."
Tiếng hát ai đó sao mà tha thiết đến thế, có phải không em ? Phải chăng một phút tình cờ ... để rồi chúng mình đến được với nhau? Anh tin, trong cuộc đời này anh sinh ra để dành cho em và em sẽ là của anh! Chúng mình đến được với nhau là theo duyên phận định sẵn từ kiếp trước, em yêu nhỉ?
Em biết không? Anh đã nghĩ về em rất nhiều! Anh không biết có phải em sẽ thật sự sẽ là của anh hay không? nhưng anh ao ước được có em , nghe em nói, nghe tiếng thì thầm nhẹ nhàng mà em đã dành cho anh!
Kỷ niệm! Như những lời tự tình dịu dàng... Nhưng, thật trớ trêu khi giấc mơ được thêu dệt đã không trở thành hiện thực!
Chúng ta đã gặp và yêu nhau bởi những lời tình khúc, phải không em? Anh đã quá khờ dại khi tin vào những xúc cảm lần đầu tiên em dành cho anh! Từ sâu thẳm trái tim mình, anh đã nghĩ về em quá nhiều! Bên em, anh lạc vào những niềm vui, nỗi buồn của từng lời tình khúc, những giai điệu mượt mà sâu lắng của các nhạc sỹ thay lời anh trao em những điều khó nói... Em là người đầu tiên đến bên anh, nhưng liệu em có được cảm giác yên bình khi ở bên anh không em?
Có thể...Tình yêu được vun vén và chăm sóc từng ngày sẽ tốt đẹp hơn lên! "Em có thể cảm nhận được một chút yêu nhiệm màu đã phủ đầy nỗi trống trơ ngày mai và hẳn rằng đâu đó có thiên đàng thật sự không em?"
Những lời tình khúc , những đêm trái giờ thức trọn online một mình để đợi em, những tình khúc khi anh chép cho mọi người đọc, trong đó có cả em, có cả những gì anh trăn trở và muốn thổ lộ cùng em! Một khoảng trống trắng để chép nhạc thì đôi khi đấy lại là thời gian, không gian để anh được nghĩ về em nhiều hơn! Tại sao lại thế, em nhỉ?
Anh vẫn muốn như thế! Muốn được lớn lên bên cạnh em, muốn được cùng em đi đến cùng trời cuối đất bởi vì, em sẽ luôn là người anh yêu thương nhất! Em có hiểu không em?
Tiếng hát day dứt bên anh, ngoài trời mưa vẫn không ngớt . Liệu mưa có mang đi dùm anh cái cảm giác lo sợ này không em ? Người ta vẫn nói: Tình đầu rất đẹp nhưng lại mong manh đến vô cùng ...
Không gian ấy , ca từ ấy của Vũ Thành An thật lãng mạn, thơ mộng và dịu dàng... Anh chỉ muốn nói với em riêng em lời tình của anh ... Cho dù cuộc đời có chia cách tình yêu đẹp đẽ của chúng ta, cho dù đôi ta vĩnh viễn chẳng có nhau... nhưng, những gì anh dành cho em, những lời tình khúc sẽ mãi mãi ở trọn trong trái tim anh, cùng anh ... đó sẽ là vĩnh cửu, phải không em?
Vì tình yêu không là khát vọng cho nên tự anh đã thiêu cháy mình , vì tình yêu vẫn còn cách xa , để mà cho anh nhớ anh mong . Tình yêu hôm nay là hạt để sớm mai đã hoá thành rừng, phải không em?
"Một phút giây tình cờ nào ai ngờ đã trói chặt đời ta. Bầu trời chợt rực rỡ muôn hoa. Một chút yêu nhiệm màu đã phủ đầy nỗi trống trơ ngày mai. Hẳn rằng đâu đó có thiên đàng, phải không em?"

Gửi người anh yêu!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» CÔNG VIỆC NHẬP LIỆU ONLINE CHO SV-HS VÀ NGƯỜI NGƯỜI KIẾM THÊM THU NHÂP.
» Tin vui cho những người béo
» Cần sự giúp đỡ của tất cả mọi người....
» tuyen tap tho hay (2)
» Những sms hay dành cho người yêu (st)