LOVE 360°
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
LOVE 360°

Nơi chia sẻ tâm tình của những người đã yêu, đang yêu và sẽ yêu....

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Ở lại và ra đi

Go down 
Tác giảThông điệp
kellys

kellys

Ở lại và ra đi Empty
Bài gửiTiêu đề: Ở lại và ra đi   Ở lại và ra đi EmptyWed Apr 15, 2009 5:53 pm

Khi em nói rằng mình phải ra đi, anh chỉ im lặng và gật đầu. Mọi quyết định đều cần sự tôn trọng. Và anh sẽ làm thế. Vì giữ em lại, anh cũng đau không kém...

Trên mọi nẻo đường em đi qua, liệu có nơi nào ngập nắng như cánh đồng của chúng mình không nhỉ? Anh đang đứng ở nơi như thế đấy. Những tia nắng của bình minh ngày mới xuyên qua ngọn cỏ lá cây. Nắng tràn lên mặt anh và để lại dư vị của ngày mới... Chợt, anh lại nghĩ về em. Nửa vòng trái đất sẽ là ngày nhiều sương. Đường phố ủ ê trong cái lạnh se sắt khi mùa xuân chưa kịp đến. Em co ro trong chăn ấm và nghĩ về cánh đồng. Đừng hối tiếc gì cả. Đơn giản vì khi đã lựa chọn, em hãy vững lòng với quyết định của mình. Anh ủng hộ em.

Bình thản một chút để ngồi lại với phố. Anh gọi thử tách trà hoa cúc - loại em rất thích - để uống thử. Quả thật rất ngon. Vị ngọt nhè nhẹ của thứ hoa đồng nội đã làm tan đi vẻ khô khốc của trà. Sáng nay gió heo may về, anh kéo chiếc khăn choàng cổ cao lên 1 tí và cảm thấy trà thật ngon... Chợt, anh lại nghĩ về em. Hy vọng người hàng xóm tốt bụng nào đấy sẽ gõ cửa phòng em và bảo:"Lại đây nào, cùng tôi uống trà nào". Chưa hẳn em đã nhận lời. Nhưng cái tình của những người xa xứ khiến em ấm hơn trong tâm tưởng. Đừng đánh rơi những phút giây ấy. Đơn giản vì nó sẽ khó quay lại, nếu như anh đóng sập của phòng sau khi nói câu:"Tôi không cần".

Nếu muốn khóc, hãy chọn một ngày London đầy mưa. Để những giọt nước mắt của trời hòa vào nước mắt em rồi tan chảy vào miên man nỗi nhớ. Khóc để xóa đi những kí ức đã nằm quá lâu trong trí nhớ. Mà chẳng thì chẳng có gì đẹp cả. Khóc để thanh lộc tâm hồn em. Để quá khứ không tìm đường đến tương lai. Để ngày mai trời đầy nắng và em sẽ mỉm cười... Chợt, anh lại nghĩ về em. Àh không! Về chúng ta. Cũng có nhiều folder trong máy tính tâm hồn cần delete bớt. Để anh, để em khỏi phải đi về tương lại với gói hành trang nặng trĩu trên lưng nữa. Chúng chỉ làm ta chùng bước, chứ có giúp ích được gì đâu.

Anh sẽ chẳng làm gì được nữa vào lúc này. Cái quyền năng tối thượng của tình yêu đã không còn. Anh không thể bắt em cứ nghĩ về anh. Và em cũng thế. Con đường chúng ta đi biết có lối nào rẽ về nhau không nữa. Hì. anh phì cười với những suy tính của mình. Chúng dại dột và ngây ngô như hồi anh mới gặp em vậy. Lúc ấy, anh xác định mình nhất định phải yêu em vì những lý do x,y,z...Còn bây giờ, anh bắt mình phải xa em. Đơn giản vì anh yêu em. Tay anh nhỏ bé không dắt em đi tới những vùng trời to lớn được. Và khi đứng lại, anh đặt tay vào tim mình và cảm thấy đau nhói. Em của anh đây mà. Cô gái nhỏ đang bận rộn với gói hành trang không ai giúp đỡ. Dũng cảm lên em. Rồi một ngày em sẽ thành công. Và khi quay trở lại, anh chẳng còn ở chỗ cũ mà ngóng chờ em nữa...

Nhưng hãy tin rằng trong tim anh thì bầu trời rất rộng. Tình yêu dành cho em cũng rất bao la. Hãy nhớ và bước thêm nhiều bước nữa...

Ở lại và ra đi
Trang 1 trong tổng số 1 trang